Đặc khu
Mã 11914
Hiệu lực từ 1/7/2025
Đặc khu Cát Hải, Thành phố Hải Phòng
Cập nhật 06/10/2026 · Nguồn: 1669/NQ-UBTVQH15
Tóm tắt nhanh
Đặc khu Cát Hải được thành lập ngày 1/7/2025 trên cơ sở Thị trấn Cát Bà, Thị trấn Cát Hải, Xã Đồng Bài, Xã Gia Luận, Xã Hiền Hào, Xã Hoàng Châu, Xã Nghĩa Lộ, Xã Phù Long, Xã Trân Châu, Xã Văn Phong, Xã Việt Hải và Xã Xuân Đám (Huyện Cát Hải). Địa chỉ mới ghi: [số nhà, đường], Đặc khu Cát Hải, Thành phố Hải Phòng.
- Mã mới
- 11914
- Thuộc
- Thành phố Hải Phòng
- Diện tích
- 286,98 km²
- Dân số
- 71.211 người
- Trụ sở UBND
- Trụ sở UBND huyện Cát Hải, đường Hà Sen, thị trấn Cát Bà và trụ sở UBND thị trấn Cát Hải
- Quận/huyện cũ
- Huyện Cát Hải
- Mã vùng điện thoại
- 0225
- Biển số xe
- 15, 16, 34 (Thành phố Hải Phòng trước 1/7/2025: 15, 16)
Hình thành từ các đơn vị cũ
| Đơn vị cũ | Mã cũ | Quận/huyện cũ | Phạm vi |
|---|---|---|---|
| Thị trấn Cát Bà | 11914 | Huyện Cát Hải, Thành phố Hải Phòng | Toàn bộ |
| Thị trấn Cát Hải | 11917 | Huyện Cát Hải, Thành phố Hải Phòng | Toàn bộ |
| Xã Đồng Bài | 11923 | Huyện Cát Hải, Thành phố Hải Phòng | Toàn bộ |
| Xã Gia Luận | 11935 | Huyện Cát Hải, Thành phố Hải Phòng | Toàn bộ |
| Xã Hiền Hào | 11938 | Huyện Cát Hải, Thành phố Hải Phòng | Toàn bộ |
| Xã Hoàng Châu | 11926 | Huyện Cát Hải, Thành phố Hải Phòng | Toàn bộ |
| Xã Nghĩa Lộ | 11920 | Huyện Cát Hải, Thành phố Hải Phòng | Toàn bộ |
| Xã Phù Long | 11932 | Huyện Cát Hải, Thành phố Hải Phòng | Toàn bộ |
| Xã Trân Châu | 11941 | Huyện Cát Hải, Thành phố Hải Phòng | Toàn bộ |
| Xã Văn Phong | 11929 | Huyện Cát Hải, Thành phố Hải Phòng | Toàn bộ |
| Xã Việt Hải | 11944 | Huyện Cát Hải, Thành phố Hải Phòng | Toàn bộ |
| Xã Xuân Đám | 11947 | Huyện Cát Hải, Thành phố Hải Phòng | Toàn bộ |
Bản đồ ranh giới
Đang tải bản đồ…
Câu hỏi thường gặp
Đặc khu Cát Hải được hình thành từ những đơn vị nào?
Đặc khu Cát Hải được hình thành từ Thị trấn Cát Bà (Huyện Cát Hải), Thị trấn Cát Hải (Huyện Cát Hải), Xã Đồng Bài (Huyện Cát Hải), Xã Gia Luận (Huyện Cát Hải), Xã Hiền Hào (Huyện Cát Hải), Xã Hoàng Châu (Huyện Cát Hải), Xã Nghĩa Lộ (Huyện Cát Hải), Xã Phù Long (Huyện Cát Hải), Xã Trân Châu (Huyện Cát Hải), Xã Văn Phong (Huyện Cát Hải), Xã Việt Hải (Huyện Cát Hải) và Xã Xuân Đám (Huyện Cát Hải).
Địa chỉ ở Đặc khu Cát Hải ghi thế nào sau 1/7/2025?
Ghi: số nhà, đường, Đặc khu Cát Hải, Thành phố Hải Phòng. Không ghi quận/huyện.
Mã đơn vị hành chính của Đặc khu Cát Hải là gì?
Mã của Đặc khu Cát Hải là 11914 (danh mục của Cục Thống kê).
Trụ sở UBND Đặc khu Cát Hải ở đâu?
Trụ sở UBND Đặc khu Cát Hải đặt tại Trụ sở UBND huyện Cát Hải, đường Hà Sen, thị trấn Cát Bà và trụ sở UBND thị trấn Cát Hải.
Mã vùng điện thoại và biển số xe của Đặc khu Cát Hải là gì?
Số điện thoại cố định ở Đặc khu Cát Hải dùng mã vùng 0225. Xe đăng ký tại Thành phố Hải Phòng mang ký hiệu biển số 15, 16 và 34 (Thông tư 51/2025/TT-BCA).